Cao đẳngĐại họcĐào tạo liên thôngThông tin tuyển sinh

Acetaminophen Là Thuốc Gì – Thông tin tuyển sinh đào tạo Đại học Cao đẳng

Acetaminophen Là Thuốc Gì đang là thông tin được nhiều người quan tâm tìm hiểu để lựa chọn theo học sau nhiều đợt giãn cách kéo dài do dịch. Website BzHome sẽ giới thiệu cho bạn những thông tin mới nhất chính xác nhất về Acetaminophen Là Thuốc Gì trong bài viết này nhé!

Một số thông tin dưới đây về Acetaminophen Là Thuốc Gì:

Tên gọi[sửa | sửa mã nguồn]

Tên gọi acetaminophenparacetamol được lấy từ tên của hợp chất hóa học: paraacetylaminophenol và paraacetylaminophenol.

Lịch sử[sửa | sửa mã nguồn]

Từ xa xưa, người ta đã biết sử dụng cây liễu để làm thuốc hạ sốt, mà sau này đã chiết xuất được aspirin. Thế kỷ 19, cây canh ki na và chất chiết xuất từ nó là quinin được sử dụng để hạ sốt cho bệnh nhân sốt rét.[45]

Khi cây canh ki na dần khan hiếm vào những năm 1880, người ta bắt đầu đi tìm các thuốc thay thế. Khi đó 2 thuốc hạ sốt đã được tìm ra là acetanilide năm 1886 và phenacetin năm 1887. Năm 1878 Harmon Northrop Morse lần đầu tiên đã tổng hợp được paracetamol từ con đường giáng hóa p-nitrophenol cùng với thiếc trong acid acetic băng (acid acetic với <1% nước).[46] Tuy nhiên, paracetamol không được dùng làm thuốc điều trị trong suốt 15 năm sau đó. Năm 1893, paracetamol được tìm thấy trong nước tiểu của người uống phenacetin, và được cô đặc thành một chất kết tinh màu trắng có vị đắng. Năm 1899, paracetamol được khám phá là một chất chuyển hóa của acetanilide. Khám phá này đã bị lãng quên vào thời gian đó.

Julius Axelrod đang trình bày công thức hóa học của Paracetamol.

Năm 1946, Viện nghiên cứu về giảm đau và thuốc giảm đau (the Institute for the Study of Analgesic and Sedative Drugs) đã tài trợ cho Sở Y tế New York để nghiên cứu các vấn đề xung quanh các thuốc điều trị đau. Bernard BrodieJulius Axelrod được chỉ định nghiên cứu tại sao các thuốc không-aspirin lại liên quan đến tình trạng gây hemoglobin cao sắt (met-hemoglobin), (tình trạng làm giảm lượng oxy được mang trong hồng cầu và có thể gây tử vong). Năm 1948, Brodie và Axelrod liên kết việc sử dụng acetanilide với met-hemoglobin và xác định được rằng, tác dụng giảm đau của acetanilide là do paracetamol – chất chuyển hóa của nó gây ra. Họ chủ trương sử dụng paracetamol trong điều trị và từ đó đã không xuất hiện các độc tính như của acetanilide nữa.[47] Sản phẩm paracetamol lần đầu được McNeil Laboratories bán ra năm 1955 như một thuốc giảm đau hạ sốt cho trẻ em với tên Tylenol Children’s Elixir.[48] Sau này, paracetamol trở thành thuốc giảm đau hạ sốt được sử dụng rộng rãi nhất với rất nhiều tên biệt dược được lưu hành.

Thuốc Acetaminophen là thuốc gì?

Thuốc Acetaminophen là thuốc giảm đau được sử dụng để giảm đau nhức tạm thời do đau đầu, đau cơ, đau lưng, đau nhẹ do viêm khớp, cảm lạnh thông thường, đau răng và đau bụng kinh nguyệt và kinh nguyệt.

Acetaminophen cũng được sử dụng để hạ sốt tạm thời. 

  • Tên thuốc: Acetaminophen
  • Nhóm thuốc: Hạ sốt và giảm đau
  • Dạng bào chế và hàm lượng:
  • Dạng viên nang: 80 mg và 500 mg.
  • Dạng viên nén: 80 mg, 100 mg và 160 mg.
  • Dạng viên nén giải phóng kéo dài được bao phim: 650 mg.
  • Thuốc đạn có các hàm lượng: 650mg, 325mg, 300mg, 150mg 120mg và 80mg.
  • Dạng bột đóng gói để pha dung dịch: 80 mg/5ml, 120 mg/5ml và 150mg/5 ml.
  • Thành phần thuốc: chủ yếu là Acetaminophen
  • Đóng gói: Hộp

Thuốc Acetaminophen có tác dụng gì? 

Tác dụng của Acetaminophen được biết đến nhiều nhất đó là giúp hạ sốt nhanh, giảm đau hiệu quả chính vì thế mà ngày càng được dùng phổ biến trong y khoa.

Cụ thể thuốc Acetaminophen được dùng để điều trị các bệnh như:

  • Giúp hạ sốt cho cả người lớn và trẻ nhỏ.
  • Giảm đau cho các trường hợp thông thường như đau răng, đau mỏi cơ, đau đầu
  • Dùng để điều trị cảm lạnh, cảm cúm thông thường.
  • Dùng để giảm triệu chứng đau bụng kinh.
  • Giúp điều trị các cơn đau, tổn thương tại mô mềm.
  • Giúp điều trị đau nhức về xương khớp như đau lưng, đau khớp gối, viêm khớp, thoái hoá khớp…
  • Thuốc Acetaminophen có thể kết hợp với một số loại thuốc biệt dược, thực phẩm chức năng khác để tăng hiệu quả điều trị cho bệnh lý tuy nhiên bạn phải làm đúng theo sự chỉ dẫn của bác sĩ, không được tùy tiện kết hợp.

Thuốc Acetaminophen giá bao nhiêu? 

Vì thuốc Acetaminophen có rất nhiều loại, hàm lượng và dạng bào chế khác nhau nên giá cả cũng khác nhau. Tuy nhiên giá thông thường của thuốc Acetaminophen 500mg với lọ 100 viên vào khoảng 70.000 VNĐ.

Thuốc Giảm Đau Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg của Mỹ – Hiệu quả nhanh chóng

✔  Thuốc giảm đau Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg được điều chế để làm giảm nhanh các chứng đau: Đau đầu, đau lưng, đau vai, đau răng, đau sốt cảm cúm, đau bụng kinh nguyệt,…

✔  Sản phẩm được sản xuất tại Mỹ đã được ưa chuộng trên thị trường quốc tế. 

Giới thiệu Thuốc giảm đau Kirkland  Extra Strength Acetaminophen 500mg: 

 Những cơn đau: đau đầu, đau răng, đau nhức mỏi xương cơ, sốt, cảm cúm, đau bụng kinh,… hành hạ thể xác và tinh thần bạn, khiến bạn luôn bị khó chịu, mệt mỏi và không thể tiếp tục làm việc. Vậy thì Thuốc giảm đau Kirkland là sự lựa chọn lý tưởng nhất  cho bạn. 

➤ Sản phẩm thuốc giảm đau của Kirkland được điều chế với hoạt chất giảm đ au Acetaminophen 500mg có hiệu quả cao trong việc giảm đau. Ngoài ra, sản phẩm an toàn cho dạ dày của bạn, hạn chế mức thấp nhất gây kích ứng dạ dày. 

 Thuốc giảm đau Kirkland Acetaminophen 5000 viên của Mỹ là sản phẩm dành cho người lớn, đang được bán nhiều trong các hiệu thuốc và Store thực phẩm chức năng trên toàn quốc.

Thành phần hoạt động (trong mỗi viên)

Acetaminophen 500 mg 

– Các thành phần khác: 

Carnauba Wax, Croscarmellose Natri *, hypromellose, Polyethylene Glycol, Povidone, Sodium metabisulfite *, Sodium starch glycolate *, tinh bột, Stearic Acid,… 

Công dụng của thuốc giảm đau Kirkland Acetaminophen 500mg của Mỹ

Thuốc giảm đau Kirkland Acetaminophen 500mg giúp làm giảm nhanh các chứng đau:  

✔  Đau đầu, đau răng đau cơ

✔  Đau bụng kinh ở phụ nữ

✔ Hạ sốt, giảm chứng đau cảm cúm

✔ Đau lưng, đau nhức xương khớp

=>> Rút ngắn thời gian bị cơn đau hành hạ, nhanh chóng đưa bạn trở về trạng thái bình thường, tiếp tục làm việc và sinh hoạt.

Kirkland Signature Acetaminophen 500mg có tốt không?

☞ Thuốc giảm đau Kirkland Acetaminophen 500mg của Mỹ được nghiên cứu và điều chế bởi các chuyên gia. Sản phẩm với hàm lượng Acetaminophen 500mg giảm đau hiệu quả trên mọi chứng đau, đồng thời thiết kế làm giảm kích ứng lên dạ dày. Sử đụng dúng liều lượng như khuyến cáo thì bạn sẽ không bị tác dụng phụ viêm loét dạ dày như một số loại thuốc khác.

☞ Thuốc Acetaminophen 500mg được sử dụng nhiều trong các nhà thuốc, bệnh viện.

Review thuốc giảm đau Kirkland Extra Strength Acetaminophen 500mg hộp 500 viên của Mỹ từ kênh Youtube Hàng Ngoại Nhập:

Hướng dẫn sử dụng:

– Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: dùng 1-2 viên mỗi 6 giờ khi cần thiết, không nên dùng quá 6 viên trong 24h.

– Trẻ em dưới 12 tuổi: không nên sử dụng sản phẩm này.

Lưu ý: Không uống quá liều lượng khuyến nghị. 

Sự khác biệt của thuốc:

Thuoc Acetaminophen cua My chứa aspirin và không gây kích ứng dạ dày thường có liên quan với aspirin, natri naproxen hoặc ibuprofen.

– Có thể được sử dụng bởi hầu hết các người có loét dạ dày, khi được dùng như hướng dẫn cho các điều kiện được đề nghị.

(*) Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

Review thuốc giảm đau Kirkland Acetaminophen 500mg trên Amazon.com

Chống chỉ định:

– Không dùng chung với bất kỳ sản phẩm nào khác có chứa acetaminophen.

– Ngưng sử dụng và hỏi bác sĩ ngay nếu có các triệu chứng: đỏ hoặc sưng, sốt nặng hơn hoặc kéo dài hươn 3 ngày, đau nặng hơn hoặc kèo dài hơn 10 ngày.

– Nếu bạn đang mang thai hoặc cho con bú, hãy hỏi bác sĩ trước khi sử dụng.

– Tránh xa tầm tay của trẻ em.

– Nếu bạn thường xuyên uống rượu, bia, chất kích thích, hãy hỏi bác sĩ trước khi uống dể tránh gây tổn thương gan. 

Địa chỉ uy tín mua thuốc giảm đau Kirkland Extra Strength Acetanophen 500 chính hãng:

– Hiện nay, thuốc giảm đau Kirkland Extra Strength Acetanophen 500mg của Mỹ được bán ở nhiều nơi, tuy nhiên để tránh mua hàng kém chất lượng bạn có thể mua trực tiếp tại đại lý cấp 1 – Hàng Ngoại Nhập.

– Sản phẩm được Store mang về chính hãng từ Mỹ có bill cam kết, bạn có thể check lại mã vạch để kiểm tra trước khi nhận hàng. 

– Đại lý phân phối sỉ lẻ toàn quốc nên mức giá tốt hơn so với thị trường, giúp bạn tiết kiệm hơn. Bên cạnh đó, dịch vụ giao  hàng tận nơi, thanh toán trực tiếp và đổi trả trong 15 ngày nếu bị lỗi sản xuất.

☎ Hotline: 0935.655.700 (mua lẻ) – 0905.799.789 (mua sỉ)

– Fanpage: Hàng Ngoại Nhập Store

Hangngoainhap.com.vn/QJ

Thông tin về thuốc Acetaminophen 500 mg

Hoạt chất Acetaminophen (paracetamol) được điều chế dưới nhiều dạng và hàm lượng, Acetaminophen 500mg là một trong những hàm lượng phổ biến nhất.

1. Tác dụng

Tác dụng chính của Acetaminophen 500mg là giảm đau và hạ sốt, thuốc không có khả năng gây nghiện đối với người dùng. Thường được sử dụng để điều trị các vấn đề sức khỏe như đau đầu, chóng mặt, đau cơ, đau răng, cảm lạnh, nóng sốt và đau nhức xương khớp.

Acetaminophen 500 mg được sử dụng để giảm đau và kiểm soát các triệu chứng của bệnh viêm khớp mãn tính trong trường hợp bệnh ở mức độ nhẹ.

2. Chống chỉ định

Acetaminophen 500 mg chống chỉ định với các trường hợp sau:

  • Người mẫn cảm và dị ứng với các thành phần trong thuốc
  • Bệnh nhân gặp vấn đề về gan và thận
  • Người có tiền sử nghiện rượu
  • Người mắc bệnh tim mạch
  • Bệnh nhân thiếu máu nhiều lần
  • Thiếu hụt glucose – 6 – phosphate dehydrogenase

Nếu bạn có những vấn đề sức khỏe khác, hãy chủ động trình bày với bác sĩ để được xác định đúng loại thuốc phù hợp.

3. Cách dùng và liều lượng

Acetaminophen 500 mg được sử dụng cho cả trẻ em và người lớn. Liều dùng phụ thuộc vào độ tuổi của người sử dụng.

  • Liều dùng cho người trên 16 tuổi

Dùng 2 viên/ lần (tương đương với 1000 mg), nên nuốt toàn bộ viên thuốc cùng với nước, không bẻ hay nghiền thuốc – trừ khi có chỉ định từ bác sĩ.

Khoảng cách giữa hai lần uống phải cách nhau ít nhất 4 giờ, không nên dùng quá 4 liều trong vòng 24 giờ.

  • Liều dùng cho trẻ em từ 10 – 15 tuổi

Dùng 1 viên/ lần (tương đương với 500 mg), dùng liều tiếp theo sau 4 – 6 giờ. Liều dùng tối đa 2000 mg, tương đương với 4 lần uống.

  • Liều dùng cho trẻ dưới 10 tuổi

Acetaminophen 500 mg không được sử dụng cho trẻ dưới 10 tuổi. Chỉ sử dụng khi có chỉ định từ bác sĩ chuyên khoa.

Không dùng Acetaminophen 500 mg cho trẻ dưới 10 tuổi nếu không có chỉ định từ bác sĩ

Trong một số trường hợp, liều lượng và tần suất sử dụng có thể thay đổi để tương thích với cơ địa và tình trạng bệnh của từng người. Bất cứ thay đổi nào đều phải có sự chỉ định từ bác sĩ chuyên khoa, tuyệt đối không tự ý tăng giảm liều dùng theo ý muốn.

4. Bảo quản

Bạn nên bảo quản thuốc Acetaminophen 500 mg ở nơi khô thoáng, nhiệt độ dao động từ 20 – 30 độ C. Tránh nơi có độ ẩm cao và ánh nắng trực tiếp. Để thuốc xa tầm tay trẻ em và những hóa chất độc hại có khả năng khuếch tán.

Không sử dụng thuốc trong trường hợp thuốc đổi màu, biến chất hoặc hết hạn sử dụng.

5. Acetaminophen 500 mg giá bao nhiêu

Hiện nay, thuốc Acetaminophen 500 mg đang được phân phối rất nhiều trên thị trường. Tùy vào khu vực, mà thuốc sẽ có mức giá bán khoảng 400.000 – 450.000 VNĐ.

Những lưu ý khi sử dụng Acetaminophen 500mg

Các loại thuốc giảm đau nói chung và Acetaminophen 500 mg nói riêng đều có khả năng phát sinh tác dụng phụ. Bạn cần trang bị những kiến thức cần thiết về thuốc để kiểm soát các trường hợp không mong muốn.

1. Thận trọng

Tuyệt đối không sử dụng Acetaminophen 500 mg quá liều lượng cho phép. Liều lượng tối đa trong một lần sử dụng đối với người trên 16 tuổi là 1000 mg, đồng thời không uống quá 4000 mg/ 24 giờ. Sử dụng quá liều có thể gây tổn thương gan nặng và ảnh hưởng đến những cơ quan khác trong cơ thể.

Rượu bia và những đồ uống có cồn không được khuyến khích sử dụng trong thời gian dùng thuốc. Hãy liên hệ với bác sĩ nếu bạn có ý định sử dụng những đồ uống nói trên.

Acetaminophen 500 mg có thể được sử dụng cho phụ nữ mang thai và cho con bú. Tuy nhiên đây là đối tượng đặc biệt, vì vậy bạn chỉ được sử dụng thuốc khi có sự cho phép của bác sĩ.

2. Tác dụng phụ

Acetaminophen 500 mg có thể phát sinh những tác dụng phụ như:

Mệt mỏi là tác dụng phụ thường gặp khi sử dụng thuốc Acetaminophen 500 mg
  • Người mệt mỏi và yếu
  • Nổi mề đay, da ngứa và có dấu hiệu phát ban
  • Da xuất hiện những đốm đỏ bất thường
  • Đau họng
  • Giảm lượng nước tiểu
  • Nước tiểu có màu bất thường hoặc có lẫn máu
  • Phân có màu đen
  • Chảy máu bất thường
  • Vàng da

Thông tin trên chưa bao gồm hết những tác dụng phụ do Acetaminophen 500 mg gây ra. Trong một số trường hợp bạn có thể gặp phải những tác dụng phụ hiếm gặp hơn. Hãy liên hệ với bác sĩ ngay khi cơ thể xuất hiện những dấu hiệu bất thường.

3. Tương tác thuốc

Acetaminophen 500 mg có khả năng tương tác với một số nhóm thuốc. Tương tác thuốc là tình trạng hoạt chất acetaminophen xảy ra phản ứng với các thành phần hóa học có trong các loại thuốc khác. Phạm vi ảnh hưởng của tình trạng này phụ thuộc vào mức độ tương tác.

Nếu mức độ tương tác nhẹ, tác dụng của Acetaminophen 500mg hoặc các loại thuốc khác có thể bị suy giảm. Ngược lại, nếu mức tương tác nặng nề những tác dụng phụ nguy hiểm có thể phát sinh, gây tổn hại đến sức khỏe và các cơ quan trong cơ thể.

Acetaminophen 500mg tương tác với những loại thuốc sau:

  • Thuốc chống động kinh
  • Thuốc chống đông máu
  • Metoclopramide và Domperidone – ngăn cảm giác buồn nôn
  • Colestyramine – thuốc giảm cholesterol trong máu
  • Phenothiazine – thuốc điều trị các vấn đề về thần kinh

Để kiểm soát tình trạng tương tác thuốc, bạn nên trình bày những loại thuốc đang sử dụng với bác sĩ để được điều chỉnh liều lượng hoặc thay thế bằng loại thuốc phù hợp hơn. Acetaminophen là hoạt chất có trong nhiều loại thuốc, sử dụng cùng lúc những loại thuốc chứa hoạt chất này dễ khiến bạn gặp phải tình trạng dùng quá liều.

Chính vì vậy, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng bất cứ loại thuốc nào.

4. Xử lý khi dùng thiếu hoặc quá liều

Trong trường hợp dùng Acetaminophen 500 mg thiếu liều, bạn có thể dùng thuốc ngay vào thời điểm đó. Tuy nhiên cần đảm bảo liều dùng tiếp theo cách thời điểm đó ít nhất 4 giờ đồng hồ.

Nên chủ động tìm gặp bác sĩ nếu dùng quá liều Acetaminophen

Nếu dùng quá liều, thuốc Acetaminophen 500 mg có thể phát sinh những dấu hiệu bất thường như: thở khó, phát ban da, sưng ở tay chân, mặt và môi. Trong trường hợp bạn nhận thấy mình dùng quá liều nhưng cơ thể chưa biểu hiện bằng những triệu chứng cụ thể, bạn vẫn nên đến bệnh viện để được bác sĩ khắc phục tình trạng này.

5. Ngưng thuốc khi nào?

Acetaminophen 500mg nên được ngưng khi hết thời gian được bác sĩ chỉ định hoặc bệnh lý và các vấn đề sức khỏe đã được điều trị dứt điểm.

Trong một số trường hợp, bạn buộc phải ngưng thuốc khi cơ thể phát sinh những tác dụng phụ nguy hiểm và có dấu hiệu kéo dài.

Tăng đề kháng – Sáng tinh thần cùng DrVitamin

Hệ miễn dịch được coi là chìa khóa để có một cơ thể khỏe mạnh, nhưng chúng ta thường lãng quên đi điều này cho đến khi đau ốm xuất hiện. Bởi vậy, ngay từ bây giờ, hãy tăng cường bổ sung vitamin và khoáng chất cho cơ thể thông qua các loại thực phẩm chức năng.

Theo các chuyên gia y tế, việc bổ sung vitamin qua đường uống sẽ mang lại hiệu quả nhanh chóng và toàn diện hơn so với các phương pháp thông thường. Bạn có thể tham khảo ngay những sản phẩm đang được người dùng yêu thích nhất hiện nay.

Bạn có thể đặt mua những sản phẩm trên tại nền tảng liên kết DrVitamin. Hiện Thuốc dân tộc cũng là một trong những đối tác chiến lược của DrVitamin thông qua trung tâm hỗ trợ điều trị DrCare. 

Sở hữu hệ sinh thái đa dạng các giải pháp chăm sóc sức khỏe từ thực phẩm chức năng, thiết bị y tế đến các liệu trình, bài thuốc cổ truyền độc quyền. DrVitamin đáp ứng mọi nhu cầu của khách hàng, độ tuổi, giới tính.

Thương hiệu cam kết HOÀN 200% giá trị đơn hàng trong trường hợp phát hiện ra hàng giả, hàng nhái để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng.Tính đến nay, qua hơn 2 năm được thành lập và phát triển, DrVitamin đã dần trở thành địa điểm tin tưởng của các tín đồ yêu thích chăm sóc sức khỏe. Mọi thắc mắc liên hệ ngay hotline 0987.827.327 để được giải đáp tận tình.

Trong phạm vi bài viết, chúng tôi chỉ cung cấp những thông tin cơ bản về thuốc Acetaminophen 500 mg. Bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng để giới hạn những tác dụng phụ có thể phát sinh.

Có thể bạn quan tâm

  • Thuốc giảm đau Tramadol và những thông tin cần biết
  • Thuốc giảm đau hạ sốt Advil và những thông tin cần biết

Tin bài nên đọc

1. Công dụng của thuốc Tylenol

Tylenol là tên thương hiệu của dược chất acetaminophen – thành phần chính của Tylenol. Acetaminophen còn được biết đến với tên gọi phổ biến hơn là Paracetamol có tác dụng giảm đau, hạ sốt từ mức độ nhẹ đến trung bình.

Ngoài 2 công dụng chính nêu trên, Acetaminophen còn đặc biệt giúp bệnh nhân cải thiện các triệu chứng khác như đau cơ, nhức đầu, đau lưng, viêm khớp, đau họng, đau răng, cúm, sốt và cảm lạnh,… Cụ thể đối với đau, thuốc chỉ có tác dụng khắc phục những cơn đau với cường độ thấp. Còn đối với sốt thì sẽ giúp hạ thân nhiệt trong những trường hợp sốt gây hại, giúp người bệnh cảm thấy dễ chịu hơn. Tuy nhiên có một thực tế là thuốc chỉ hỗ trợ điều trị triệu chứng sốt, không tác động nhiều đến tiến triển của bệnh và đôi khi còn làm che lấp đi tình trạng bệnh.

Một dạng bao bì của thuốc Tylenol

Acetaminophen được dùng theo dạng uống và có thể được hấp thu hoàn toàn, nhanh chóng qua đường tiêu hóa. Ở dạng viên nén, nếu dùng trong bữa ăn thì thức ăn sẽ gây cản trở quá trình giải phóng thuốc, nhất là thực phẩm giàu carbohydrate khiến hiệu quả hấp thụ thuốc bị giảm.

2. Thuốc Tylenol và những tác dụng phụ không mong muốn

Acetaminophen có thể gây nên một số tác dụng phụ ít và hiếm gặp, cụ thể như sau:

  • Triệu chứng buồn nôn và nôn mửa;

  • Phát ban trên da (mề đay hoặc ban đỏ) nhưng đôi khi tình trạng này còn nghiêm trọng hơn, kèm theo tổn thương niêm mạc và sốt;

  • Ngộ độc thận nếu dùng lâu ngày;

  • Thiếu máu, giảm tiểu cầu và bạch cầu;

  • Đau và phản ứng tại chỗ tiêm đối với Thuốc Tylenol tiêm theo đường tĩnh mạch;

  • Phản ứng quá mẫn: phù mạch, phù thanh quản, sốc phản vệ thường hiếm khi gặp phải.

Từ khóa người dùng tìm kiếm liên quan đến chủ đề Acetaminophen Là Thuốc Gì

www.vinmec.com › thong-tin-duoc › su-dung-thuoc-toan › thuoc-acetami…, www.vinmec.com › tim-hieu-ve-thuoc-acetaminophen-duong-uong, hellobacsi.com › thuoc › acetaminophen, bcare.vn › thuoc › acetaminophen-25, cayghepthammy.com › thuoc-acetaminophen, www.hangngoainhap.com.vn › Thực phẩm chức năng › Thuốc giảm đau, thuocdantoc.vn › Thuốc › Thuốc xương khớp, medlatec.vn › tin-tuc › tac-dung-cua-thuoc-tylenol-va-nhung-van-de-can-l…, covid19.gov.vn › Hướng dẫn, Acetaminophen 500mg của Mỹ, Acetaminophen 500mg là thuốc gì, Khác nhau giữa paracetamol và acetaminophen, Acetaminophen của Mỹ, Acetaminophen và paracetamol, Acetaminophen giá bao nhiêu, Acetaminophen có phải là paracetamol không, Thuốc each Caplet contains trị bệnh gì

Ngoài những thông tin về chủ đề Acetaminophen Là Thuốc Gì này bạn có thể xem thêm nhiều bài viết liên quan đến Thông tin học phí khác tại đây nhé.

Vậy là chúng tôi đã cập nhật những thông tin hot nhất, được đánh giá cao nhất về Acetaminophen Là Thuốc Gì trong thời gian qua, hy vọng những thông tin này hữu ích cho bạn.

Cảm ơn bạn đã ghé thăm. Hãy thường xuyên truy cập chuyên mục Thông tin sự kiện để update thêm nhé! Hãy like, share, comment bên dưới để chúng tôi biết được bạn đang cần gì nhé!

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button